ỏằƯng hộ từ thiện - một việc làm nghĩa tình truyền thống...
Thực hiện hoạt động nhân đạo do Hội chữ thập đỏ và Hội đồng Đội quận Thanh Xuân phát động, sáng thứ ba (16/12/2014), Ban phụ trách thiếu nhi đã hội thu ủng hộ từ thiện...
♦ Nhiệt tình tham gia Chương trình Tình nguyện mùa đông tại tỉnh Lạng Sơn
♦ Sôi nổi Hội thu kế hoạch nhỏ đợt I dành cho học sinh Khối 3,4,5
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6243.JPG?w=900)
Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng...!
Một tấm lòng tương thân tương ái...!
Một tấm lòng nhân hậu, sẵn sàng sẻ chia...!!!
Với đạo lý "thương người như thể thương thân", tinh thần " nhường cơm sẻ áo" của nhân dân ta, mỗi năm cứ dịp tết đến xuân về, ban phụ trách thiếu nhi lại phát động phong trào "Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam" để thiết thực giúp đỡ đồng bào nghèo và nạn nhân chất độc da cam vui tết đón xuân. Những năm qua phong trào này đã trở thành nét đẹp truyền thống mang đậm tấm lòng nhân ái với những nghĩa cử cao đẹp đợc thầy trò và phụ huynh nhà trường đồng tình, ủng hộ tích cực tham gia.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6272.JPG?w=900)
Nào, chúng mình hãy cùng chung tay góp phần giúp đỡ những nạn nhân chất độc da cam; giúp đỡ các bạn học sinh vùng sâu, biên giới và hải đảo; chung tay "Tết vì người nghèo" nhé!
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6274.JPG?w=900)
Học sinh Khối 5 ủng hộ.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6276.JPG?w=900)
Đại diện Khối 4.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6279.JPG?w=900)
Các em khối 3.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6281.JPG?w=900)
Và đến lượt khối 2.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](/tx/userfiles/image/IMG_6287.JPG?w=900)
Cuối cùng là "Em út' xinh xắn cũng rất hào hứng tham gia phong trào từ thiện...
Ban phụ trách TNNĐ nhà trường trân trọng cảm ơn PH và các con HS
đã nhiệt tình ủng hộ phong trào hoạt động từ thiện !