Nhằm đánh giá thực trạng đội ngũ, từ đó xây dựng kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng góp phần nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho giáo viên, đáp ứng yêu cầu đổi mới của giáo dục, Phòng Giáo dục và Đào tạo quận Thanh Xuân đã xây dựng kế hoạch tổ chức hội thi giáo viên dạy giỏi cấp quận của cấp tiểu học năm học 2018 - 2019. Thực hiện kế hoạch, chiều ngày 30/11, cô giáo Nguyễn Thị Thanh Tâm đã hoàn thành tiết thi dạy giỏi cấp Quận tại lớp 4D với môn Toán, bài: Luyện tập chung.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/2018_4/img5763_61220188.JPG?w=900)
Hội thi là một hoạt động chuyên môn nghiệp vụ nhằm tạo điều kiện cho cán bộ quản lý, giáo viên rèn luyện năng lực giảng dạy, nâng cao chất lượng dạy học trong nhà trường. Khuyến khích giáo viên phát huy tối đa khả năng giảng dạy, đề cao tính chủ động, sáng tạo trong việc đổi mới phương pháp dạy học theo hướng phát triển năng lực học sinh.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/2018_4/IMG_5771.JPG?w=900)
Cô giáo đã sử dụng hiệu quả các phương pháp dạy học
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/2018_4/img5770_61220188.JPG?w=900)
Chúc mừng cô giáo Nguyễn Thị Thanh Tâm đã đạt giải Nhì tại Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp Quận !
Tác giả: Nguyễn Thị Bích Thủy - Phó hiệu trưởng
Người đăng tin: Quản trị hệ thống