Nhóm Asprin đến từ liên khối 4 - Khánh Chi lớp 4E và Xuân Tân lớp 4C đã xuất sắc lọt vào vòng chung khảo Thuyết minh bảo vệ phần mềm Scratch và đạt giải Ba với chủ đề "Giao thông đẹp" tại Hội trại CNTT "Hanoi CyberKids Camp năm 2017" do Thành đoàn và Cung TN phối hợp tổ chức trong hai ngày 13/5 và 14/5/2017
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T032017/PTS/GIO_9066.jpg?w=900)
Trong khuôn khổ hội trại, nhóm KM Asprinđã tranh tài tại 2 nội dung thi: Thi Scartch và thi thuyết trình với chủ đề "Giao thông đẹp" cũng như được trải nghiệm, sáng tạo, giao lưu và học hỏi lẫn nhau trong các nội dung có liên quan đến khoa học, công nghệ và đặc biệt là các em đã được tham gia những hoạt động kỹ năng sôi nổi, phát huy tính sáng tạo cũng như khả năng tương tác làm việc nhóm. Nhóm Asprin vinh dự là 1 trong 9 nhóm xuất sắc nhất tham gia vòng chung khảo thuyết trình.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](http://quantri.pgdthanhxuan.edu.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T032017/PTS/IMG_6215.JPG?w=900)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T032017/PTS/GIO_9119.jpg?w=900)
Chúc mừng Xuân Tân và Khánh Chi đã đạt giải Ba tại hội thi
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T032017/PTS/IMG_6222.JPG?w=900)
Tác giả: Nguyễn Thị Hồng Loan - GV TPT
Người đăng tin: Quản trị hệ thống