Em Trần Ngô Mai Linh - Lớp 1H đã xuất sắc đạt 1 huy chương vàng và 1 huy chương đồng tại giải cờ vua trẻ Toàn quốc - Lâm Đồng cùng 1 huy chương Bạc cá nhân tại giải cờ vua trẻ xuất sắc toàn quốc - Hải Phòng.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T092017/vycc2017093_219201713.jpg?w=900)
Giải vô địch cờ vua trẻ toàn quốc được tổ chức từ ngày 5/7 đến 17/7 tại Đoàn An dưỡng 198, số 2B Lữ Gia, thành phố Đà Lạt và giải vô địch cờ vua trẻ xuất sắc toàn quốc 2017 đã được khai mạc tại khách sạn Hanvet - Đồ Sơn gồm 296 kỳ thủ trẻ xuất sắc dự giải. Để giành quyền dự giải, các kỳ thủ nam, nữ đạt hạng từ 1 đến 15 ở 8 nhóm tuổi tại giải vô địch cờ vua trẻ toàn quốc 2017 và đạt hạng từ 1 đến 4 ở nội dung cờ truyền thống tại giải cờ Vua trẻ toàn quốc kết thúc hồi tháng 7 tại Lâm Đồng. Thể thi đấu theo hệ Thụy Sỹ 7 ván (dưới 25 VĐV) và 9 ván (trên 26 VĐV). Các kỳ thủ vô địch tại mỗi nhóm tuổi cờ tiêu chuẩn được tham gia thi đấu chính thức tại Giải vô địch Cờ vua trẻ châu Á và trẻ Đông Nam Á 2018.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T092017/img0867_219201713.JPG?w=900)
Chúc mừng em Mai Linh đã đạt thành tích cao tại hai giải cờ vua Toàn quốc !
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/thkhuongmai/Web/T092017/IMG_0873.JPG?w=900)
Tác giả: Vũ Thị Bích Thủy - Phó hiệu trưởng
Người đăng tin: Quản trị hệ thống