Tham dự Hội nghị lựa chọn Sách giáo khoa có giám hiệu, đại diện Công đoàn, tổ trưởng chuyên môn khối 4,5, giáo viên dự kiến dạy lớp 5 các môn học năm học 2024-2025 tham dự.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/news//2024/thkhuongmai/admin/2024_3/29/img20240328175022734_2932024942.jpg?w=1130)
Tại Hội nghị, Hội đồng họp, thảo luận, đánh giá việc tổ chức lựa chọn sách giáo khoa của các tổ chuyên môn; thẩm định biên bản họp của tổ chuyên môn; các phiếu nhận xét, đánh giá sách giáo khoa của giáo viên; tổng hợp kết quả lựa chọn sách giáo khoa của các tổ chuyên môn thành biên bản (gồm các nội dung: nhận xét, đánh giá về việc tổ chức lựa chọn sách giáo khoa của các tổ chuyên môn; danh mục sách giáo khoa được lựa chọn của các tổ chuyên môn), biên bản có chữ ký của Chủ tịch và Thư kí Hội đồng...).
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://84866dde8c.vws.vegacdn.vn/UploadImages/news//2024/thkhuongmai/admin/2024_3/29/img20240328175414047_2932024941.jpg?w=1130)
Tại phần thảo luận, cán bộ, giáo viên cũng được trao đổi, chia sẻ ý kiến về những thuận lợi, khó khăn, vướng mắc khi sử dụng sách giáo khoa theo CT GDPT 2018. Đồng thời, thống nhất việc lựa chọn SGK lớp 5 được thực chất, thuận lợi và đúng qui định của Bộ GDĐT, Uỷ ban nhân dân quận Thanh Xuân, Phòng GD&ĐT quận và thực hiện tốt, hiệu quả trong năm học 2024-2025, góp phần triển khai hiệu quả Chương trình giáo dục phổ thông 2018 cấp Tiểu học.