Thực hiện chỉ đạo của Phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, sáng nay 06/03/2023, trường Tiểu học Khương Mai đã tổ chức điểm thi cho học sinh tham gia theo đúng khung giờ mà Ban tổ chức quy định. Thực hiện kế hoạch năm học 2022-2023, chiều ngày 23/2/2023, trường Tiểu học Khương Mai đã tổ chức cuộc thi Thiết kế bài giảng E-learning cấp trường. Cuộc thi nhằm nâng cao kỹ năng ứng dụng công nghệ thông tin và chuyển đổi số trong hoạt động dạy học, để tiếp tục có những bài giảng chất lượng, bổ sung vào kho bài giảng điện tử của trường cũng như xây dựng kho học liệu số của ngành giáo dục quận Thanh Xuân. Thực hiện kế hoạch của phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, sáng ngày 15/2/2023, tại lớp 1B, cô giáo Vũ Ái Thi đã thực hiện tiết thi dạy giỏi môn Toán lớp 1 cấp Quận năm học 2022-2023. Thực hiện kế hoạch của phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, sáng ngày 15/2/2023, tại lớp 2A, cô giáo Đoàn Thị Thủy đã thực hiện tiết thi dạy giỏi môn Tiếng Việt cấp Quận năm học 2022-2023. Thực hiện hướng dẫn của phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, trong các ngày 14 và 15/02/2023, trường Tiểu học Khương Mai đã phối hợp tổ chức cụm thi vòng thi Hương sân chơi "Trạng Nguyên Tiếng Việt" cấp Quận cho học sinh các khối lớp của trường Tiểu học Khương Mai và Tiểu học Phương Liệt. Chủ đề: “Tưởng tượng em là một siêu anh hùng mang sứ mệnh làm cho mọi con đường trên thế giới an toàn hơn với trẻ em. Hãy viết thư cho ai đó để nói về sức mạnh siêu phàm giúp em hoàn thành sứ mệnh của mình”
(Tải File đính kèm)
Thực hiện kế hoạch của phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, sáng ngày 15/2/2023, trường Tiểu học Khương Mai đã vinh dự đón tiếp Đoàn chấm giáo viên dạy giỏi và Chủ nhiệm giỏi cấp Quận năm học 2022-2023. Sôi nổi tham dự Hội thi đợt 2, trường Tiểu học Khương Mai có 26 giáo viên tham gia và đạt kết quả đáng khích lệ. Thực hiện hướng dẫn của Phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, chiều ngày 7 tháng 02 năm 2023, trường Tiểu học Khương Mai bắt đầu tổ chức cho học sinh tham gia thi theo đúng khung giờ mà Ban tổ chức quy định. Sáng ngày 1/2/2023, thực hiện chỉ đạo của Phòng GD&ĐT quận Thanh Xuân, trường Tiểu học Khương Mai đã tổ chức Tập huấn và Chuyên đề dạy học Tiếng Việt lớp 3 theo định hướng phát triển năng lực học sinh (Chương trình Giáo dục phổ thông 2018) Sáng ngày 27/1/2023, để tạo không khí vui tươi đón mùa Xuân Quý Mão 2023 chào đón học sinh các khối lớp quay trở lại trường học sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán, nhà trường đã tổ chức thành công buổi sinh hoạt dưới cờ với nhiều hoạt động hấp dẫn, lôi cuốn. Trong không khí vui tươi đón xuân Quý Mão 2023, chiều ngày 16/1/2023, cô giáo Lại Thị Hồng Phúc phối hợp CMHS đã tổ chức tiết Hoạt động trải nghiệm tại lớp 4G nhằm giáo dục học sinh biết giữ gìn nét văn hóa Tết cổ truyền của dân tộc qua việc thiết kế, trang trí Backgrond "Vui đón Tết - Thắp sáng yêu thương". Và thành quả của các con là album ảnh Tết đẹp và ý nghĩa nhằm thể hiện tinh thần đoàn kết, yêu thương và thân thiện. Hòa cùng không khí vui mừng, phấn khởi của những ngày đầu năm mới, sáng ngày 9/1/2023, nhà trường phối hợp với Trung tâm Tiếng Anh Bình Minh tổ chức thành công chương trình “Happy New Year - 2023”. Ngày 10/01/2023, trường Tiểu học Khương Mai đã tổ chức vòng sơ khảo sân chơi “Trạng nguyên toàn tài” cấp trường với sự tham gia của gần 300 em học sinh ở các khối tham dự.