Kính chúc các đồng chí CB-GV-NV, học sinh và gia đình một năm mới An khang - Thịnh vượng !!! Tổ chức giáo dục IIG Việt Nam - Ban tổ chức cuộc thi TOEFL Primary Challenge 2018- 2019 xin gửi tới Quý trường danh sách thí sinh trường TH Khương Mai được đặc cách miễn thi vòng I trong file đính kèm.(Tải File đính kèm)
Tổ chức giáo dục IIG Việt Nam - Ban tổ chức cuộc thi TOEFL Primary Challenge 2018- 2019 xin gửi tới Quý trường kết quả thi V1 của học sinh Nhà trường trong file đính kèm.(Tải File đính kèm)
Ban tổ chức cuộc thi TOEFL Primary Challenge 2018-2019 gửi lịch thi và danh sách chia ca thi Vòng 1 và danh sách các thí sinh được đặc cách miễn thi vòng 1 của học sinh các trường TH trên địa bàn quận trong file đính kèm.
Lịch thi Vòng 1: Chủ nhật ngày 21/10/2018.(Tải File đính kèm thứ 1), (Tải File đính kèm thứ 2)
Hướng tới cuộc cách mạng công nghiệp 4.0, với ý tưởng sảng tạo, em Bùi Đại Dương đã thiết kế được ngôi nhà mơ ước với hệ thống đèn điện và cầu thang được điều khiện tự động bằng di động sử dụng hệ điều hành Adroid. Hướng tới thế hệ Công nghiệp 4.0, nhóm 2 em đá thực hiện chế tạo thành công Rô-bốt đá bóng điều khiển bằng điện thoại sử dụng hệ điều hành Android tham dự Ngày hội Khoa học kỹ thuật dành cho thiếu nhi thủ đô năm 2017. Ngày 28/10/2017, Em Nguyễn Xuân Tân học sinh lớp 5C đã tham gia lễ khai mạc và thuyết minh bảo vệ phần mềm sáng tạo trong "Ngày hội khoa học kỹ thuật dành cho thiếu nhi thủ đô" năm 2017 tại Cung thiếu nhi - Hà Nội. Hướng tới thế hệ Công nghiệp 4.0, Em Bùi Đại Dương lớp 5E đã hoàn thành sản phẩm ngôi nhà thông minh thế hệ Android tham dự Ngày hội Khoa học kỹ thuật dành cho thiếu nhi thủ đô năm 2017. Sản phẩm này nhằm khơi dậy tiềm năng và phát huy sáng tạo của các bạn thiếu nhi hướng tới cuộc cách mạng Công nghệ 4.0, đồng thời giúp các bạn trau dồi kiến thức, rèn luyện kỹ năng sáng tạo, xây dựng ước mơ trở thành nhà khoa học trong tương lai. Bên cạnh đó là niềm đam mê thể thao với trái bóng tròn, giúp các bạn giải trí sau những giờ học căng thẳng.(Tải File đính kèm thứ 1), (Tải File đính kèm thứ 2)
Thực hiện kế hoạch tổ chức Hội khỏe Phù đổng cấp trường năm 2017 và thi đua lập thành tích chào mừng 35 năm Ngày nhà giáo Việt nam 20/11. Được sự đồng ý của Ban giám hiệu nhà trường, chi đoàn giáo viên kết hợp với Tổ Thể dục tổ chức giải Bóng đá nam khối 3,4,5.(Tải File đính kèm)